Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห้อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห่อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

ไฟ XENON...

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
BoyNSR150

BoyNSR150

: 43

ไฟ XENON... Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ไฟ XENON...   ไฟ XENON... I_icon_minitimeThu Sep 17 2009, 13:33

เมื้อวานผมไปใส่ไฟ XENON สีขาวฟ้ามา สว่างก่วาเดิมเยอะเลย หลอดละ 120บาทเอง หาใส่กันนะครับ :lol!:
ขึ้นไปข้างบน Go down
2lor
Admin
2lor

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไฟ XENON...   ไฟ XENON... I_icon_minitimeThu Sep 17 2009, 14:43

ดีครับแต่ต้องไช้ตัวใหม่นะครับ ถ้าตัวเก่า(เบอร์ 1)จะร้อนมากและในที่สุดจะทําให้กรอบไฟหน้าและคั้วไฟละลายได้

แต่แบบใหม่จะมีตัวดักความร้อนอยู่ (เบอร์ 2)จะร้อนน้อยกว่าแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอย่าเปิดไฟตลอดนะครับเพราะถ้าเปิดตลอดไม่ว่าจะเป็นแบบใหม่หรือเก่าก็จบแหทั้งคู่เลยครับเพราะสองตัวนี้ไม่มี RELAY คอยควบคุมไฟ

[img] ไฟ XENON... 2vfj5 [/img]

ไฟตัวใหม่หน้าจะอยู่ที่ 8000K

แต่ถ้าเป็นไปได้อยากให้ไช้แบบมีตัว RELAY ตกชุดละพันกว่าบาท (ไฟ 1 หรอดกับ REALY 1 ตัว แรงไฟประมาณ 11000K ขึ้น) แล้วทําสวิดช์เปิด-ปิดต่างหาก
http://www.2lor.net
KING_dee
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไฟ XENON...   ไฟ XENON... I_icon_minitimeThu Sep 17 2009, 15:32

ขอบคุณมากครับ กําลังจะเปรี่ยนผอดีเลย blow me
ZAC-MAN

ZAC-MAN

: 46

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไฟ XENON...   ไฟ XENON... I_icon_minitimeThu Sep 17 2009, 15:57

ใส่มาแล้วครับ โชคดีไปที่ใส่แบบเบอร์2 ผมเองเปิดไฟแค่กรางคืน เปิดทั้งวันมีหวังกรอบไฟขุ่น/ฟ่าขึ้นแน่...ถ้าเป็นอย่างนั้งเปรี่ยนกรอบไฟกันยกใหญ่... :evil:
mingserpico

mingserpico

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไฟ XENON...   ไฟ XENON... I_icon_minitimeFri Sep 18 2009, 22:32

อยากใส่เหมือนกันครับแต่เห็นเพื่อนบอกว่าเวลาฝนตกกลางคืนมักมีปัญหา คือมองทางไม่ค่อยเห็นมันสะท้อนเม็ดฝนน่ะครับทำให้เห็นแต่เม็ดฝน ไม่รู้ว่าที่เขาพูดมันจริงหรือเปล่า แต่ยอมรับว่าใส่แล้วหล่อขึ้นเลยครับ เห็นจ้ามาแต่ไกลเลย
ZAC-MAN

ZAC-MAN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไฟ XENON...   ไฟ XENON... I_icon_minitimeMon Sep 21 2009, 13:03

ก็พอได้นะครับคุณ mingserpico หลายครั้งผมขี่ลุยฝน ก็ได้อยู่อะครับ แค่ไฟตําก็สว่างแล้วแต่อย่าตบไฟสูงนะครับ สูงมากจนชี้ขึ้นฟ้าเลย ขนาดตั้งแล้วนะครับ ไฟตําดีที่สุดครับ ถ้าจําไม่ผิดหรอดเก่ามัน 12v 25/25W แต่ XENON ใหม่มัน 12v 50/50W (ถูกผิดช้วยแก้ให้ด้วยนะครับ) สว่างกว่ากันเท่าตัวเลยครับ ตอนแรกก็กะจะติดแบบพันกว่าบาทแต่ตอนนี้แค่นี้ก็เกินผอแล้ว... :geek:
VINCENT

VINCENT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไฟ XENON...   ไฟ XENON... I_icon_minitimeThu Sep 24 2009, 12:15

ZAC-MAN ย่าลืมนะทีฝากซื้อ 1 หรอดอะ เอามาให้ด้วยนะจะนะจะ :geek:

ไฟ XENON...
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1