Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห้อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห่อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
mingserpico

mingserpico

: 41

เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป   เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป I_icon_minitimeSun Nov 15 2009, 21:41

wave สวัสดีครับขอสอบถามท่านผู้รู้ทั้งหลายหน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปซื้อน้ำมันออโต้ลูปลดราคาพิเศษมาน่ะครับ ยี่ห้อ Kawasaki PDK กระป๋องพลาสติกสีเขียวที่ร้านเขาเก็บสต๊อกไว้นานแล้วป่านนี้ยังขายไม่หมดเลย เจ้าของร้านเลยขายให้ผมในราคา 20 บาท กระป๋องขนาด 0.5 ลิตร ก็ใช้ดีเหมือนกันครับแต่ผมไม่แน่ใจว่าน้ำมันออโต้ลูปมันมีอายุการเก็บรักษาหรือเปล่าครับ เพราะดูจากสภาพกระป๋องภายนอกก็ไม่รั่วแต่เก่าตามอายุมีรอยหนูแทะฝาเป็นบางจุด ภายในก็ใสไม่ขุ่น ใครมีความรู้ด้านนี้แนะนำผมด้วยถ้าใช้ได้ผมกะว่าจะไปเหมายกลังเลยรู้สึกว่าใส่แล้วรอบมาไวดีแถมหอมด้วยแต่กลัวเครื่องพังเลยไม่กล้าเติมซ้ำ suspect
ขึ้นไปข้างบน Go down
ZAC-MAN

ZAC-MAN

: 46

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป   เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป I_icon_minitimeMon Nov 16 2009, 12:25

ผมเองก็เคยถามร้านอยู่เหมือนกัน เขาบอกว่าจริจๆแล้ว 5ปีก็ยังใช้ได้อยู่แต่เขาแนะนําว่าไม่เกินสัก 2 ปีจะดีกว่า ทางร้านเขาเองก็ตะสต็อกไว้ไม่เกินปีหนึงหมดแล้วสั่งใหม่ลูกค้าเองก็จะได้ของใหม่อยู่ตลอด แต่ที่ของคุณ mingserpico บอกก็ถือว่า OK นะครับผมว่าคุ้มเกินคุ้มเลยครับ 20 บาทกันของดีๆอย่างนี้ ตอนนี้เองของที่ขายตามร้านทั่วไปใช้ว่าจะดีเพราะของปลอมออกมากัยเยอะมาก ยกตัวอย่างทาง ELF ได้ออกหนังสือแจ้งกับทางลูกค้าเลยว่าให้ระวังและได้ทําการเปลี่ยนขวดใหม่ ถ้าผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ wave
[img]เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป Img162[/img]
mingserpico

mingserpico

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป   เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป I_icon_minitimeMon Nov 16 2009, 19:04

ขอบคุณครับ ใจจริงอยากจะลองใส่แบบซินเทติกแต่ราคาแพงไปหน่อยแถมผมไม่แน่ใจว่ามันจะเกินความจำเป็นหรือเปล่าครับ
ZAC-MAN

ZAC-MAN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป   เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป I_icon_minitimeTue Nov 17 2009, 15:28

ก็แล้วแต่คนละครับ ส่วนตัวผมเองใช้ CASTROL ขวดทองประมาณ 130 บาท แต่ผมจะเปลี่ยนนํามันเครื่องทุกวันที่ 25 ของเดือน ไม่ว่าจะวิ้งมากหรือน้อย นั้มันเครื่องจะใหม่อยู่เสมอ 130 บาทกับผ่าเครื่องครับ ผมยอม Question
mingserpico

mingserpico

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป   เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป I_icon_minitimeWed Nov 18 2009, 20:44

เดี๋ยวจะลองซื้อซินเทติกมาลองดูหน่อยละกัน อยากใส่มานานแล้วแพงก็จะลองดูครับ
ZAC-MAN

ZAC-MAN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป   เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป I_icon_minitimeThu Nov 19 2009, 10:42

ยังไงบอกกันด้วยนะครับ Cool

เรื่องของน้ำมันออโต้ลูป
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1